Công bố danh sách 52 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Tây Ninh khóa IX

* Bí thư Tỉnh uỷ Trần Lưu Quang, Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Văn Tân đắc cử đại biểu HĐND tỉnh.

Cập nhật ngày: 25/05/2016 - 07:30

* Bí thư Tỉnh uỷ Trần Lưu Quang, Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Văn Tân đắc cử đại biểu HĐND tỉnh.

Chủ tịch UBND tỉnh – Chủ tịch UBBC tỉnh Phạm Văn Tân chủ trì cuộc họp báo.

17 giờ chiều nay (25.5), ông Phạm Văn Tân - Chủ tịch UBND tỉnh, Chủ tịch UBBC tỉnh Tây Ninh chủ trì buổi họp báo công bố kết quả bầu cử đại biểu Hội đồng Nhân dân tỉnh, nhiệm kỳ 2016 – 2021.

Tham dự buổi họp báo có đông đảo các phóng viên Báo Tây Ninh, Đài PTTH tỉnh và cơ quan báo chí Trung ương thường trú tại Tây Ninh.

Trong buổi họp báo, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh – Thường trực UBBC tỉnh, bà Phan Thị Điệp công bố Quyết định của Chủ tịch UBBC tỉnh Tây Ninh xác nhận tư cách đại biểu HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2016 – 2021 của 52 người vừa trúng cử trong cuộc bầu cử ngày 22.5 vừa qua. Dự kiến phiên họp đầu tiên của Hội đồng Nhân dân tỉnh khoá IX, nhiệm kỳ 2016 – 2021 sẽ được tổ chức vào cuối tháng 6.2016.

Dưới đây là danh sách những người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh (theo thứ tự ABC):

I. Đơn vị bầu cử số 1, huyện Hoà Thành, gồm các xã, thị trấn: Hiệp Tân, Long Thành Trung, Long Thành Nam và thị trấn Hoà Thành.

1. Ông Nguyễn Văn Phước

2. Ông Võ Văn Sớm

3. Bà Lê Minh Trúc

II. Đơn vị bầu cử số 2, huyện Hoà Thành, gồm các xã: Long Thành Bắc, Trường Hoà, Trường Đông, Trường Tây.

1. Ông Ngô Trần Ngọc Quốc

2. Ông Nguyễn Hồng Thanh

3. Ông Lý Bá Thuận

4. Bà Nguyễn Đài Thy

III. Đơn vị bầu cử số 3, huyện Bến Cầu, gồm các xã, thị trấn: An Thạnh, Lợi Thuận, Tiên Thuận, Long Thuận, Long Giang, Long Khánh, Long Chữ, Long Phước và thị trấn Bến Cầu.

1. Ông Phạm Văn Cư

2. Ông Trần Hải Sơn

3. Bà Trần Thị Ngọc Trinh

IV. Đơn vị bầu cử số 4, huyện Trảng Bàng, gồm các xã: An Tịnh, Gia Lộc, Gia Bình, Lộc Hưng, Hưng Thuận, Đôn Thuận.

1. Ông Phạm Văn Đặng

2. Ông Trần Văn Hận

3. Ông Lê Anh Tuấn

4. Bà Nguyễn Thị Tuyết

V. Đơn vị bầu cử số 5, huyện Trảng Bàng, gồm các xã, thị trấn: An Hoà, Phước Lưu, Bình Thạnh, Phước Chỉ và thị trấn Trảng Bàng.

1. Ông Lê Thành Công

2. Ông Trần Văn Khải

3. Bà Đặng Minh Lũy

VI. Đơn vị bầu cử số 6, huyện Gò Dầu, gồm các xã: Cẩm Giang, Thạnh Đức, Hiệp Thạnh, Phước Trạch, Phước Thạnh.

1. Bà Lê Thị Cẩm Nhung

2. Ông Nguyễn Thành Tâm

3. Ông Nguyễn Văn Thọ (Giáo sư Thái Thọ Thanh)

VII. Đơn vị bầu cử số 7, huyện Gò Dầu, gồm các xã, thị trấn: Thanh Phước, Phước Đông, Bàu Đồn và thị trấn Gò Dầu.

1. Ông Võ Văn Dũng

2. Bà Huỳnh Thị Thu Hà

3. Ông Dương Văn Thắng

VIII. Đơn vị bầu cử số 8, huyện Châu Thành, gồm các xã, thị trấn: Thanh Điền, Ninh Điền, An Bình, Thái Bình, Trí Bình, Long Vĩnh và thị trấn Châu Thành.

1. Ông Nguyễn Thanh Phong

2. Ông Nguyễn Trọng Tấn

3. Ông Võ Đức Trong

IX. Đơn vị bầu cử số 9, huyện Châu Thành, gồm các xã: Đồng Khởi, Hảo Đước, An Cơ, Phước Vinh, Thành Long, Hoà Hội, Hoà Thạnh và Biên Giới.

1. Ông Thân Văn Nhân

2. Ông Trần Văn Sỹ

3. Ông Lê Hồng Vương

X. Đơn vị bầu cử số 10, huyện Dương Minh Châu, gồm các xã, thị trấn: Suối Đá, Phan, Bàu Năng, Chà Là và thị trấn Dương Minh Châu.

1. Ông Nguyễn Văn Hợp

2. Ông Phạm Văn Tín

3. Bà Võ Thị Bạch Tuyết

XI. Đơn vị bầu cử số 11, huyện Dương Minh Châu, gồm các xã: Cầu Khởi, Truông Mít, Lộc Ninh, Bến Củi, Phước Minh, Phước Ninh.

1. Ông Nguyễn Văn Hùng

2. Bà Đỗ Thị Thanh Loan

3. Bà Phạm Thị Thanh Vân (Phạm Thị Thanh)

XII. Đơn vị bầu cử số 12, huyện Tân Châu, gồm các xã, thị trấn: Tân Hưng, Tân Phú, Thạnh Đông, Tân Hiệp, Tân Hội và thị trấn Tân Châu.

1. Ông Mai Văn Hải

2. Bà Nguyễn Thị Hiếu

3. Bà Trương Thị Phương Thảo

XIII. Đơn vị bầu cử số 13, huyện Tân Châu, gồm các xã: Tân Đông, Tân Hà, Tân Hoà, Suối Ngô, Suối Dây, Tân Thành.

1. Bà Trần Thị Thanh Hằng

2. Ông Phạm Hùng Thái

3. Ông Lê Quang Tuấn

XIV. Đơn vị bầu cử số 14, thành phố Tây Ninh, gồm các phường: Ninh Thạnh, Phường 3, Phường IV, Phường Hiệp Ninh.

1. Ông Nguyễn Hoàng Nam

2. Ông Trần Lưu Quang

3. Ông Lý Hồng Sinh

XV. Đơn vị bầu cử số 15, thành phố Tây Ninh, gồm các xã, phường: Phường 1, Phường 2, Phường Ninh Sơn và các xã Tân Bình, Thạnh Tân, Bình Minh.

1. Ông Trần Anh Minh

2. Ông Phạm Văn Tân

3. Ông Nguyễn Văn Trứ

XVI. Đơn vị bầu cử số 16, huyện Tân Biên, gồm các xã, thị trấn: Thạnh Tây, Thạnh Bắc, Thạnh Bình, Hoà Hiệp, Tân Phong, Mỏ Công, Trà Vong, Tân Lập, Tân Bình và thị trấn Tân Biên.

1. Ông Trần Văn Chiến

2. Bà Phan Thị Điệp

3. Ông Nguyễn Tấn Đức

4. Bà Kim Thị Hạnh

5. Ông Nguyễn Trung Hiếu

Đặng Hoàng Thái