![Bầu Đức mượn trung vệ thép của U19 Việt Nam cho HAGL Tiendung-7189-1425467534.gif](http://image.baotayninh.vn/news/2015/20150305/fckimage/71951473771115_Tiendung-7189-1425467534.jpg) |
Tiến Dũng (số 5) hứa hẹn sẽ là sự bổ sung chất lượng cho hàng thủ HAGL khi V-League 2015 trở lại thi đấu trong tháng 4 tới. Ảnh: Đức Đồng.
|
Bùi Tiến Dũng từng thi đấu nổi bật trong màu áo U19 Việt Nam năm 2014. Tại giải U21 quốc tế tổ chức ở Cần Thơ, U19 HAGL đã mượn trung vệ này về thi đấu. Sự góp mặt của anh tạo nên lá chắn vững chắc nơi hàng thủ, qua đó giúp U19 HAGL lên ngôi vô địch. Vì thế, HAGL rất ‘kết” trung vệ này .
Bên cạnh việc mượn được Tiến Dũng, HAGL hôm nay còn đón nhận một tin vui khác, với việc trung vệ trụ cột Trần Hữu Đông Triều đã bình phục chấn thương. "Theo báo cáo từ bác sỹ, Đông Triều đã hoàn toàn bình phục và đang tập luyện tích cực với đội bóng", ông Tấn Anh vui mừng nói.
Đông Triều và Tiến Dũng chính là cặp trung vệ chơi ăn ý tại đội ở U19 Việt Nam. Trong năm 2014, cặp đôi này thường xuyên thi đấu cùng nhau và hứa hẹn sẽ là sự kết hợp ăn ý khi Tiến Dũng cập bến đội chủ sân Pleiku.
HAGL đã hội quân trở lại từ sau Tết nguyên đán và tập luyện tại đại bản doanh Hàm Rồng (Gia Lai). Ngày 22/3 tới, thầy trò ông Guillaume Graechen sẽ xuống Nha Trang.
Nguồn VNE