Đến dự có ông Nguyễn Ngọc Dũng- Chủ nhiệm UBKT Tỉnh uỷ cùng lãnh đạo các ban, ngành tỉnh.
![Giải Cầu lông cán bộ, công chức, viên chức ngành Giáo dục](http://image.baotayninh.vn/news/2014/20140818/fckimage/37941473769127_caulong.jpg) |
Bà Phan Thị Hồng Đào- Phó Chủ tịch LĐLĐ tỉnh trao thưởng cho các vận động viên đạt giải.
|
Tham gia giải có 170 vận động viên đến từ các đơn vị trực thuộc ngành Giáo dục, thi đấu 3 nội dung: đôi nam, đôi nữ, đôi nam – nữ. Các vận động viên chia theo 2 độ tuổi (dưới 40 tuổi và từ 40 tuổi trở lên) và được chia thành 3 bảng: bảng A dành cho các vận động viên đạt giải cầu lông cấp tỉnh, khu vực và cấp quốc gia trong 3 năm liền kề; bảng B dành cho CBCCVC thuộc tất cả các đơn vị Công đoàn Giáo dục huyện, thành phố, trường học trong tỉnh; bảng C dành cho CBCC thuộc cơ quan Sở GD-ĐT, cơ quan Phòng GD-ĐT các huyện, thành phố.
Các bảng thi đấu theo thể thức loại trực tiếp, mỗi trận 3 hiệp, thắng 2.
Qua 2 ngày tranh tài sôi nổi, tổng cộng có 39 giải thưởng được Ban tổ chức trao cho các vận động viên thi đấu đạt thành tích ở nội dung, nhóm tuổi, phân bảng.
Quốc Tiến