Chủ tịch VFF Lê Hùng Dũng. (Ảnh: Trọng Phú)
Trước đó, ông Nguyễn Trọng Hỷ - nguyên Chủ tịch Liên đoàn bóng đá Việt Nam đã xin rút khỏi vị trí Phó chủ tịch Ủy ban Olympic Việt Nam nhiệm kỳ 2012 – 2016 vì lý do sức khỏe.
Sau khi lấy ý kiến từ các thành viên Ban chấp hành, Bộ trưởng Bộ Văn hóa – Thể thao và Du lịch Hoàng Tuấn Anh kiêm Chủ tịch Ủy ban Olympic Việt Nam (nhiệm kỳ 2012 – 2016) đã đồng ý với việc xin rút của ông Nguyễn Trọng Hỷ. Ban chấp hành Ủy ban Olympic Việt Nam tiến hành bầu ông Lê Hùng Dũng đảm nhiệm chức vụ mới.
Cũng tại Hội nghị ban chấp hành Ủy ban Olympic Việt Nam năm 2015, Tổng Cục trưởng Tổng cục Du lịch Nguyễn Văn Tuấn được bầu bổ sung vào Ban thường vụ Ủy ban Olympic Việt Nam nhiệm kỳ 2012 – 2016. Ban chấp hành cũng bầu thêm 6 thành viên mới bổ sung./.