![Cựu chiến binh Phạm Huy Từ hết lòng vì cộng đồng Cựu chiến binh Phạm Huy Từ hết lòng vì cộng đồng](https://baotayninh.vn/image/news/2024/20240727/thumbnail/470x300/1722066908.jpg)
Đối với nhiều người, nghỉ hưu là khoảng thời gian nghỉ ngơi, an dưỡng sức khoẻ, chăm lo cuộc sống gia đình; nhưng CCB Phạm Huy Từ vẫn tiếp tục cống hiến, tích cực tham gia các hoạt động, phong trào ở địa phương.
-
Anh Nguyễn Văn Mỹ- Công an viên xã Long Chữ: Tấm gương tiêu biểu trong phong trào hiến máu nhân đạo
Trong những năm qua, phong trào hiến máu tình nguyện được UBND xã Long Chữ triển khai một cách sâu rộng, được các ban, ngành, đoàn thể công chức, viên chức và người dân trên địa bàn xã hưởng ứng tích cực.
05-04-2023 Theo gương Bác -
Gương sáng trong công tác từ thiện của phụ nữ tôn giáo
Bà Phan Thị Phước (sinh năm 1953), hội viên Chi hội Phụ nữ khu phố Long Thời, phường Long Thành Bắc, thị xã Hoà Thành luôn nhiệt tình trong công việc, tích cực tham gia các hoạt động và phong trào, trở thành tấm gương tiêu biểu trong phụ nữ tôn giáo.
26-02-2023 Theo gương Bác -
Ông Nguyễn Tiến Dũng- Cựu TNXP làm theo lời Bác
Trở về cuộc sống đời thường, ông Dũng tích cực tham gia công tác xã hội ở địa phương, sẵn sàng chia sẻ, giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn, người già neo đơn, nạn nhân chất độc da cam trên địa bàn.
10-02-2023 Theo gương Bác -
Cựu chiến binh giúp nhau giảm nghèo
Dù đã hơn 60 tuổi, ông Nguyễn Chí Trung- Tổ trưởng Tổ hợp tác vẫn tích cực cùng anh em trong tổ duy trì sản xuất, đem lại hiệu quả kinh tế cao.
03-02-2023 Theo gương Bác -
Những “chiến sĩ” áo trắng làm theo lời Bác
Thực hiện lời bác dạy “Lương y như từ mẫu”, những năm qua, các cán bộ ngành Y tế Tây Ninh đã nỗ lực chăm sóc sức khoẻ cho nhân dân, kiên cường vượt qua 2 năm đại dịch Covid-19.
25-01-2023 Theo gương Bác -
Đại uý Nguyễn Thanh Liêm - Gương điển hình trong phòng, chống tội phạm ở cơ sở
“Là một chiến sĩ Công an trẻ năng nổ, nhiệt huyết với công việc, hết lòng phục vụ người dân, gần gũi, hoà đồng với đồng chí, đồng đội…”, đó là những lời nhận xét của thủ trưởng đơn vị, đồng đội và người dân địa phương khi nói về Đại uý Nguyễn Thanh Liêm- Phó trưởng Công an xã Tân Bình, thành phố Tây Ninh.
02-01-2023 Theo gương Bác -
Xứng danh “Bộ đội Cụ Hồ”
Sau những năm tháng trong quân ngũ, trở về đời thường, cựu chiến binh (CCB) Nhữ Như Thứ (sinh năm 1959, Chi hội trưởng chi hội CCB, Công an viên phụ trách ấp Thanh An, xã An Bình, huyện Châu Thành) đã phát huy tinh thần tự lực, tự cường trở thành những điển hình về phát triển kinh tế gia đình và tích cực tham gia bảo vệ an ninh trật tự tại địa phương, mãi mãi xứng danh “Bộ đội Cụ Hồ”.
01-01-2023 Theo gương Bác -
Ông Nguyễn Hữu Nhân- Học theo Bác chăm lo cuộc sống bình yên của nhân dân
5 năm qua (2016-2021), Hội NCT các cấp trong tỉnh phát huy vai trò “Tuổi cao -Gương sáng” trong thực hiện phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc. Có nhiều gương điển hình được UBND tỉnh và Bộ Công an tặng bằng khen.
31-12-2022 Theo gương Bác -
Thượng uý Hà Phương Điền: Người cán bộ Đoàn tâm huyết, trách nhiệm với công việc
Ở Trung đoàn 5, Sư đoàn 5 có một cán bộ luôn hết mình với phong trào Đoàn Thanh niên của đơn vị, thường xuyên gần gũi, giúp đỡ đồng chí, đồng đội vượt qua khó khăn, an tâm hoàn thành tốt nhiệm vụ. Đó là Thượng uý Hà Phương Điền- Trợ lý công tác quần chúng, Phó Bí thư Đoàn cơ sở Trung đoàn 5, Sư đoàn 5.
27-11-2022 Theo gương Bác -
Danh Sà Bên– Người cán bộ Mặt trận trong lòng người dân Kà Ốt
Hướng dẫn chúng tôi đến thăm gia đình bà Tia Hom (85 tuổi) đang được xây nhà đại đoàn kết, ông Danh Sà Bên- Trưởng Ban Công tác Mặt trận ấp Kà Ốt, xã Tân Đông, huyện Tân Châu không giấu được niềm vui khi đồng bào Khmer được quan tâm như thế.
27-11-2022 Theo gương Bác -
Nữ Cựu chiến binh 80 tuổi luôn nặng lòng với công tác xã hội
Nhiệt tình, trách nhiệm và hết lòng với các phong trào của địa phương, nữ cựu chiến binh (CCB) Phan Thị Hồng Hạnh (sinh năm 1944, ngụ ấp Tua Hai, xã Đồng Khởi, huyện Châu Thành) được mọi người quý mến gọi là “bà Hạnh phong trào”.
19-10-2022 Theo gương Bác -
Tấm lòng bà Loan với nạn nhân da cam
Trong suốt nhiều năm qua, bà Huỳnh Kim Loan (SN 1959, ấp Tầm Long, xã Trí Bình, Châu Thành) tích cực tham gia công tác từ thiện xã hội, đặc biệt là hỗ trợ những nạn nhân chất độc da cam trên địa bàn với mong muốn giúp họ vượt qua nỗi đau da cam, từng bước vươn lên trong cuộc sống.
12-10-2022 Theo gương Bác -
Bí thư Chi bộ tâm huyết với phong trào xây dựng nông thôn mới
Luôn nhiệt tình, tâm huyết trong công việc, nhẹ nhàng, khéo léo trong công tác tuyên truyền, vận động để người dân hiểu thực hiện chủ trương, đường lối của Đảng và chính sách, pháp luật của Nhà nước.
04-10-2022 Theo gương Bác -
Chi hội trưởng Phụ nữ học theo gương Bác
Chị Nguyễn Thị Hai- Chi hội trưởng Chi hội Phụ nữ ấp Phước Tân 3, xã Phan, huyện Dương Minh Châu được mọi người khen ngợi là tấm gương tiêu biểu trong thực hiện nhiệm vụ.
03-10-2022 Theo gương Bác -
Chi hội phó Chi hội Phụ nữ khu phố An Phú tích cực học tập và làm theo Bác
Cần cù, chịu khó, nhiệt tình và nhân hậu– đó là những nhận xét của hội viên phụ nữ khu phố An Phú đối với bà Nguyễn Thị Quýnh, sinh năm 1966- Chi hội phó Chi hội Phụ nữ khu phố An Phú, phường An Hoà, thị xã Trảng Bàng.
24-09-2022 Theo gương Bác -
Nỗ lực hoàn thành nhiệm vụ, lan toả phong trào học tập và làm theo Bác
Ông Nguyễn Tấn Hùng- Bí thư Đảng uỷ, Giám đốc Công ty Điện lực Tây Ninh cho biết, Đảng uỷ Công ty Điện lực Tây Ninh luôn xác định việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh là việc làm rất quan trọng và hết sức cần thiết trong giai đoạn hiện nay.
20-09-2022 Theo gương Bác
-
Cựu chiến binh Phạm Huy Từ hết lòng vì cộng đồng
- Những thương binh làm theo lời Bác
- Trưởng Ban công tác Mặt trận hết lòng vì người nghèo
-
Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh:
Người tốt, việc tốt ở đâu cũng có - Bác sĩ Quân y hết lòng với công việc
- Đại đức Thích Minh Dẫn – Tấm gương sáng về học tập và làm theo Bác
-
Kỷ niệm Ngày Gia đình Việt Nam 28.6:
Gương sáng gia đình văn hoá tiêu biểu - Gương cựu chiến binh làm kinh tế giỏi, giàu lòng nhân ái
- Noi theo gương Bác “Tuổi cao, chí càng cao”
-
Chi bộ Trường THCS thị trấn Tân Châu:
Đẩy mạnh học tập và làm theo Bác
-
Cựu chiến binh Phạm Huy Từ hết lòng vì cộng đồng
- Những thương binh làm theo lời Bác
- Trưởng Ban công tác Mặt trận hết lòng vì người nghèo
-
Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh:
Người tốt, việc tốt ở đâu cũng có - Bác sĩ Quân y hết lòng với công việc
- Đại đức Thích Minh Dẫn – Tấm gương sáng về học tập và làm theo Bác
-
Kỷ niệm Ngày Gia đình Việt Nam 28.6:
Gương sáng gia đình văn hoá tiêu biểu - Gương cựu chiến binh làm kinh tế giỏi, giàu lòng nhân ái
- Noi theo gương Bác “Tuổi cao, chí càng cao”
-
Chi bộ Trường THCS thị trấn Tân Châu:
Đẩy mạnh học tập và làm theo Bác